Trang thông tin điện tử Phòng Tài chính - Kế hoạch huyện Cư Jút

http://taichinhcujut.daknong.gov.vn


Mua sắm thiết bị giáo dục mầm non cho trẻ em dưới 5 tuổi có bị dừng thanh toán theo NQ 11 ?

Năm 2011 Chính phủ ban hành danh mục các chương trình MTQG 2011 theo Quyết định 2331/Qđ-TTg ngày 20/12/2010, Quyết định 239/Qđ-TTg ngày 09/02/2010 ban Chính phủ ban hành quyết định về đề án phổ cập giáo dục mầm non trẻ em 5 năm giai đoạn 2010-2015.
Ngày 08/4/2011 Thủ tướng chính phủ điều chỉnh dự toán các CTMTQG 2011. Như vậy việc mua sắm thiết bị giáo dục mầm non cho trẻ em dưới 5 tuổi có bị dừng thanh toán theo NQ 11 không? CV 14355/BTC-QLCS ngày 26/10/2011 tại mục 2 có nêu việc mua sắm thiết bị văn phòng, phương tiện làm việc và các tài sản khác. Như vậy nội dung trên phải tạm dừng mua sắm không? BTC nên có hướng dẫn cụ thể cho các trường hợp thanh toán sử dụng nguồn vốn SN và nguồn vốn đầu tư thuộc chương trình mục tiêu quốc gia?
Ngày 15/12/2011, Bộ Tài chính đã có Công văn số 17068/BTC-QLCS hướng dẫn bổ sung việc mua sắm tài sản theo Nghị quyết số 11/NQ-CP của Chính phủ. Theo đó, tại điểm 1 Công văn hướng dẫn "tạm dừng mua sẳm trang bị mới xe ô tô, điều hoà nhiệt độ và thiết bị văn phòng (trang thiết bị và phương tiện làm việc theo quy định tại khoản 2 Điều 1 Quyết định số 170/2006/Qđ-TTg ngày 18/7/2006 của Thủ tướng Chính phủ); tại điểm 3 Công văn hướng dẫn: đối với việc mua sắm tài sản không thuộc phạm vi quy định tại điểm 1 thì thực hiện mua sắm tài sản phục vụ hoạt động, đảm bảo tiết kiệm, có hiệu quả và trong phạm vi dự toán ngân sách được giao năm 2011.
Do vậy, việc mua sắm thiết bị giáo dục mầm non dưới 5 tuổi sử dụng từ nguồn vốn CTMTQG được thực hiện theo hướng dẫn tại điểm 3 nêu trên của Bộ Tài chính./.

Nguồn tin: Bộ Tài chính

Bạn đã không sử dụng Site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây