Không được hưởng bảo hiểm thất nghiệp

Thứ hai - 16/11/2015 21:57 Đã xem: 2659
Tôi đóng bảo hiểm thất nghiệp (BHTN) từ tháng 7-2013 đến tháng 7-2014 thì nghỉ việc và nhận BHTN. Tháng 2-2015, tôi làm việc tại một công ty và tiếp tục đóng BHTN đến ngày 31-10-2015 thì đơn phương chấm dứt hợp đồng. Tôi có được hưởng trợ cấp thất nghiệp không?

 

Không được hưởng bảo hiểm thất nghiệp
 

Lưu Hà Phú (quận Tân Bình, TP HCM)

- Đại diện Trung tâm Dịch vụ Việc làm TP HCM trả lời: Do anh Phú đã hưởngtrợ cấp thất nghiệp cho thời gian đóng BHTN từ tháng 7-2013 đến tháng 7-2014 nên thời gian này không được cộng gộp về sau. Từ tháng 2-2015 đến ngày 31-10-2015, thời gian tham gia BHTN của anh mới 9 tháng, chưa đủđiều kiện hưởng BHTN. Khoảng thời gian này sẽ được cộng dồn để tính BHTN về sau.


Nguồn tin: NLĐ Online

 Tags: n/a

Tổng số điểm của bài viết là: 0 trong 0 đánh giá

Click để đánh giá bài viết

  Ý kiến bạn đọc

Những tin mới hơn

Những tin cũ hơn

Giới thiệu về Phòng Tài chính - Kế hoạch huyện Cư Jút

1. Vị trí - chức năng:   Điều 1. Phòng Tài chính Kế hoạch huyện Cư Jút là cơ quan chuyên môn thuộc UBND huyện Cư Jút có chức năng tham mưu, giúp UBND huyện thực hiện chức năng quản lý Nhà nước về lĩnh vực tài chính, tài sản, quản lý Nhà nước về kế hoạch và đầu tư; đăng ký kinh doanh; tổng...

Thăm dò ý kiến

Bạn thấy Trang thông tin điện tử Phòng Tài chính - Kế hoạch huyện Cư Jút như thế nào?

Bạn đã không sử dụng Site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây