Quyền lợi được hưởng khi làm 10 năm rồi nghỉ việc

Thứ hai - 11/04/2016 09:40 Đã xem: 2121
Trần Thị Lệ (quận 5, TP HCM) hỏi: “Tôi làm việc từ năm 2006, có tham gia BHXH đầy đủ. Tháng 4-2016, tôi xin nghỉ việc để chăm sóc cha mẹ già. Xin hỏi khi nghỉ, tôi có được hưởng trợ cấp gì từ công ty không?”.

 

Quyền lợi được hưởng khi làm 10 năm rồi nghỉ việc
 

 

Luật sư Trần Hữu Tín, Trưởng Văn phòng Luật sư Tín và Cộng sự, trả lời:Theo quy định, khi chị nghỉ việc đúng luật thì ngoài phần TCTN do quỹ BHTN chi trả (cho thời điểm từ ngày 1-1-2009 đến tháng 4-2016), công ty sẽ phải trả trợ cấp thôi việc cho chị từ năm 2006 đến ngày 31-12-2008. Mức trả trợ cấp thôi việc cho mỗi năm làm việc thực tế là nửa tháng lương. Trường hợp có tháng lẻ thì từ đủ 1 tháng đến dưới 6 tháng được tính bằng 1/2 năm; từ đủ 6 tháng trở lên được tính bằng 1 năm làm việc.


Nguồn tin: NLĐ Online

 Tags: n/a

Tổng số điểm của bài viết là: 0 trong 0 đánh giá

Click để đánh giá bài viết

  Ý kiến bạn đọc

Những tin mới hơn

Những tin cũ hơn

Giới thiệu về Phòng Tài chính - Kế hoạch huyện Cư Jút

1. Vị trí - chức năng:   Điều 1. Phòng Tài chính Kế hoạch huyện Cư Jút là cơ quan chuyên môn thuộc UBND huyện Cư Jút có chức năng tham mưu, giúp UBND huyện thực hiện chức năng quản lý Nhà nước về lĩnh vực tài chính, tài sản, quản lý Nhà nước về kế hoạch và đầu tư; đăng ký kinh doanh; tổng...

Thăm dò ý kiến

Bạn thấy Trang thông tin điện tử Phòng Tài chính - Kế hoạch huyện Cư Jút như thế nào?

Bạn đã không sử dụng Site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây