06:00 +07 Chủ nhật, 19/11/2017

Danh mục

Thống kê truy cập

Đang truy cậpĐang truy cập : 69

Máy chủ tìm kiếm : 3

Khách viếng thăm : 66


Hôm nayHôm nay : 2792

Tháng hiện tạiTháng hiện tại : 406089

Tổng lượt truy cậpTổng lượt truy cập : 26946118

Trang nhất » Tin Tức » Hỏi đáp, hỗ trợ

Quyền lợi được hưởng khi làm 10 năm rồi nghỉ việc

Thứ hai - 11/04/2016 09:40 - Đã xem: 1709
Trần Thị Lệ (quận 5, TP HCM) hỏi: “Tôi làm việc từ năm 2006, có tham gia BHXH đầy đủ. Tháng 4-2016, tôi xin nghỉ việc để chăm sóc cha mẹ già. Xin hỏi khi nghỉ, tôi có được hưởng trợ cấp gì từ công ty không?”.

 

Quyền lợi được hưởng khi làm 10 năm rồi nghỉ việc
 

 

Luật sư Trần Hữu Tín, Trưởng Văn phòng Luật sư Tín và Cộng sự, trả lời:Theo quy định, khi chị nghỉ việc đúng luật thì ngoài phần TCTN do quỹ BHTN chi trả (cho thời điểm từ ngày 1-1-2009 đến tháng 4-2016), công ty sẽ phải trả trợ cấp thôi việc cho chị từ năm 2006 đến ngày 31-12-2008. Mức trả trợ cấp thôi việc cho mỗi năm làm việc thực tế là nửa tháng lương. Trường hợp có tháng lẻ thì từ đủ 1 tháng đến dưới 6 tháng được tính bằng 1/2 năm; từ đủ 6 tháng trở lên được tính bằng 1 năm làm việc.


Nguồn tin: NLĐ Online

Tổng số điểm của bài viết là: 0 trong 0 đánh giá
Click để đánh giá bài viết
Từ khóa: n/a

Những tin mới hơn

Những tin cũ hơn

 

Giới thiệu

Giới thiệu về Phòng Tài chính - Kế hoạch huyện Cư Jút

1. Vị trí - chức năng:   Điều 1. Phòng Tài chính Kế hoạch huyện Cư Jút là cơ quan chuyên môn thuộc UBND huyện Cư Jút có chức năng tham mưu, giúp UBND huyện thực hiện chức năng quản lý Nhà nước về lĩnh vực tài chính, tài sản, quản lý Nhà nước về kế hoạch và đầu tư; đăng ký kinh doanh; tổng...

đăng nhập thành viên

Thăm dò ý kiến

Bạn thấy Trang thông tin điện tử Phòng Tài chính - Kế hoạch huyện Cư Jút như thế nào?

Rất đầy đủ

Khá hoàn chỉnh

Cần bổ sung thêm

Cần có sự cải tiến

Hỗ trợ trực tuyến


 

              Mail: taichinhcujut@gmail.com

 

Bài mới đăng

global html

gia trang; Mai vàng; Đất rẫy; M88 M88; |M88||M88bet