18:18 +07 Thứ bảy, 19/08/2017

Danh mục

Thống kê truy cập

Đang truy cậpĐang truy cập : 25

Máy chủ tìm kiếm : 2

Khách viếng thăm : 23


Hôm nayHôm nay : 7718

Tháng hiện tạiTháng hiện tại : 263329

Tổng lượt truy cậpTổng lượt truy cập : 25199948

Nghe nhạc Online

Trang nhất » Tin Tức » Hỏi đáp, hỗ trợ

Không được hưởng bảo hiểm thất nghiệp

Thứ ba - 17/11/2015 09:57 - Đã xem: 1967
Tôi đóng bảo hiểm thất nghiệp (BHTN) từ tháng 7-2013 đến tháng 7-2014 thì nghỉ việc và nhận BHTN. Tháng 2-2015, tôi làm việc tại một công ty và tiếp tục đóng BHTN đến ngày 31-10-2015 thì đơn phương chấm dứt hợp đồng. Tôi có được hưởng trợ cấp thất nghiệp không?

 

Không được hưởng bảo hiểm thất nghiệp
 

Lưu Hà Phú (quận Tân Bình, TP HCM)

- Đại diện Trung tâm Dịch vụ Việc làm TP HCM trả lời: Do anh Phú đã hưởngtrợ cấp thất nghiệp cho thời gian đóng BHTN từ tháng 7-2013 đến tháng 7-2014 nên thời gian này không được cộng gộp về sau. Từ tháng 2-2015 đến ngày 31-10-2015, thời gian tham gia BHTN của anh mới 9 tháng, chưa đủđiều kiện hưởng BHTN. Khoảng thời gian này sẽ được cộng dồn để tính BHTN về sau.


Nguồn tin: NLĐ Online

Tổng số điểm của bài viết là: 0 trong 0 đánh giá
Click để đánh giá bài viết
Từ khóa: n/a

Những tin mới hơn

Những tin cũ hơn

 

Giới thiệu

Giới thiệu về Phòng Tài chính - Kế hoạch huyện Cư Jút

1. Vị trí - chức năng:   Điều 1. Phòng Tài chính Kế hoạch huyện Cư Jút là cơ quan chuyên môn thuộc UBND huyện Cư Jút có chức năng tham mưu, giúp UBND huyện thực hiện chức năng quản lý Nhà nước về lĩnh vực tài chính, tài sản, quản lý Nhà nước về kế hoạch và đầu tư; đăng ký kinh doanh; tổng...

đăng nhập thành viên

Thăm dò ý kiến

Bạn thấy Trang thông tin điện tử Phòng Tài chính - Kế hoạch huyện Cư Jút như thế nào?

Rất đầy đủ

Khá hoàn chỉnh

Cần bổ sung thêm

Cần có sự cải tiến

Hỗ trợ trực tuyến


 

              Mail: taichinhcujut@gmail.com

 

Bài mới đăng

global html

gia trang; Mai vàng; Đất rẫy; M88 M88